ชาเทรี่ยมโฮเต็ล รอยัลเล้คยานกอน (Chatrium Hotel Royal Lake Yangon)
ตั้งแต่ที่ประเทศเพื่อนบ้านเรา อย่างพม่า ได้มีการเปิดประเทศให้ต่างชาติเข้าไปเที่ยวมากขึ้น หนึ่งเมืองสำคัญที่เรามักนึกถึงคือ เมืองย่างกุ้ง นครเนปิดอว์ ประเทศพม่า เพราะที่นี่ มีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ ที่หลายคนนับถือและอยากเดดินทางไปกราบสักการะขอพร ตั้งแต่เจดีย์ชเวดากอง เจดีย์โบตาทาวน์(เทพทันใจ) ซูเล พระนอน ซึ่งแต่ละที่นั้น จะได้รับความนิยมในการเดินทางไปกราบไหว้เป็นอย่างมาก
แต่คำถามต่อมาคือ ที่พักในย่างกุ้งเป็นอย่างไร สะดวกไหม ซึ่งผมเลยนำโรงแรมที่เคยไปพักมาเผยแพร่ให้ได้ดูกันว่าเป็นแบบไหน
ที่นี่คือ ชาเทรี่ยมโฮเต็ล รอยัลเล้คยานกอน (Chatrium Hotel Royal Lake Yangon) เป็นโรงแรม 5 ดาว เจ้าของเป็นคนไทย ดังนั้นสบายใจไปส่วนหนึ่งแล้วว่า อย่างน้อยมาตรฐานไทยแน่นอนครับ
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjsnH3mwvAHTtEbM8UmegukFG0b0qtGq1EdE9193jyZGQjDrSQ7VAtsifjIO_Ik9HwBImSa5AjxVwedJ3JJaf12bf4ztUD1SyN3VBGwAcDcJwk1GQJi9zP0re0-38t9cw2Tw41cSFzszrY/s1600/20131007_IMG_5565_resize.JPG) |
ส่วนต้อนรับของโรงแรม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgzcLL-7PQPvlktOQE_F2dmg0w7e2X0rBGjH0PuYVC_Nb69n63EamSfePjxQME0Lw980SfaNvlwdWFZB6f2Znj_P7wZYT9EB0MdJBveTGDoAEomNYaW8FSErHfHXWzMDACrtSLrWB3AJCM/s1600/20131007_IMG_5566_resize.JPG) |
5 ดาว |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhNtrbl47PbOxhju5wms6hiQCqfpWNMuugrqs5zDVyJWaxcsmvcophzOurhAUmK2twYcpbJhEsEC95hW0rSsfKU9wycWcnoJCx9ntUzQwAyKENAV9CjvDwFI_2sjaCWYurc1MHUeC0p688/s1600/20131007_IMG_5567_resize.JPG) |
นั่งรอเช็คอิน |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEhL9zuZjXp_BZgAhs57_922kh6oQSsTnluU_PJiCxJfhBkaN63Rm-3HwkUmw6nMXteDiiRH7S7Yi0bIgM1CQJL3rJcIUCVZNCOKIUXkA3lho1pjMnJdQlKtzMy_iaBt_zbczxORYMr60kE/s1600/20131007_IMG_5569_resize.JPG) |
วิวจากระเบียงห้องฝั่งแรก มองเห็นทะเลสาบ |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh7VEcqAsknYY2VRDKpQ7hRzG8aDY6vc0LwU3enSKZZBTSuC878wPnzS5AVjY0sukTswUjoX6m8A66BW2cTRsgNjTBWkXQIA8pJFOyL3C6Eg8CUNJVmkgCGArjguQUDBrJ-ibOF2aJrO7Y/s1600/20131007_IMG_5575_resize.JPG) |
จากระเบียงห้องอีกฝั่งเห็นเจดีย์ชเวดากอง |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEipaJgg_0cr_7xN_HxzhBF0YPK5ZxtLhAhgJ8ERv9Pt8hVudJxVuwzS877B8QMj4x2IKaPyupsXOrTEYdvdBriqvlwEFigC408strqeYv2lshXei5vRitMuqc8A6GSe6SDeK1vLZwoOrTw/s1600/20131007_IMG_5568_resize.JPG) |
ห้องนอนแบบดีลัค ห้องมุม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEjQ6JTmPdhL-mB6P-ONs6buAKFI-m1rvdTsFyNjtaA63b04PouD-JIoA0qfhfXs-jvtofx0NFN77yz5hwl2_R7akRD1Rf4m3GSEpgMto7YLfyabzYC20RVoUJra2z2E3vp-oEfZ6DHbVrY/s1600/20131007_IMG_5571_resize.JPG) |
ห้องนอนแบบดีลัค ห้องมุม |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEh0dAj86gQniUxLOBgTBJodPVCrXoxPq_A9sElSvKJtiEf-hAPEkOgiF96Wf-qVUl8WqmdWPYrHwFRfjFpWobPb3NaaZd2QqhWvspqDQAaEHNmajFWlHpbT1DzlX0gdPf7Q1WzY8ROCmNg/s1600/20131007_IMG_5579_resize.JPG) |
เตียงนอนห้องสวีท |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEgeDfYzX2TSMcdV0n5Hxh4ZIjKie5ufwFrMtaUfn5wxgvDvuzf7_hkEAkHBxaWlqdvEe77OgWVbF7bBCehU25Jc4rI_HezG07Sai7gPPKHxsWQQaFXm4ga1Vsi0omGLYmyBHnrdOzHfBAM/s1600/20131007_IMG_5580_resize.JPG) |
โซนแรก (นั่งเล่น) ห้องสวีท |
![](https://blogger.googleusercontent.com/img/b/R29vZ2xl/AVvXsEg3BsIUh5Ayo6-GGpFUMDnCUyNfLNXaNJrP-urIwH0ykzN8DJZHyaeKqn2cUVAFCrhvzmnb7NYnAZk8cN1XflhTxz4RowXe282ubp0ffT2gOjcJjBSlsC6i9FEIzDNhh_XygR6KtnsvJKg/s1600/20131007_IMG_5581_resize.JPG) |
โซนแรก (นั่งเล่น) ห้องสวีท |
ไม่มีความคิดเห็น:
แสดงความคิดเห็น